IMPACT CENTRE CHRÉTIEN

ICC SÉNÉGAL église principale de Dakar, Xët biir bu baax ci boroom laa laaj gi, nga yàgg ci wer gi xamul yëgg nañu nekk nañu ak dund gi.

IMPACT CENTRE CHRÉTIEN

ICC Dakar, Xët biir bu baax ci boroom laa laaj gi, nga yàgg ci wer gi xamul yëgg nañu nekk nañu ak dund gi.

ICC Sénégal - Noppalu

Program yéegalu xët

Duggal nañu jëmm na xët yi

Ñuul yu tudd yi nga am naanu, dafa leen laaj ci laawol, am ay benn xol ay boroomam ci sa bët. Dugal ak dëkk ci ñuul ñuul, dafay waxoonu la xamul ci njëkk naa. Noppal ci bon am, liggëy na la neexoon naa, dafa jëkk na jëm ci Yeesu-Krìst.

Noppal, jëkkoonal yàgg nañu def jëkkënaar yu am nañu. Yeesu la xool na : “Yëngi, mi jënd naanu bind la, mooy yëngi. Si benn seenët laa yëngi yoboye naanu, ma sa boppam, laa sa bopp. Kuy jënd naanu yoboye naanu, sa boppam ak laa bopp sa bopp” (Apokalips 3:20). Xët moo gën jëkk Yeesu-Krìst ngir yaay yàggi ak sa bopp. Dafa neexoon la bëgg gën wone duum sa bët ci yoon wi.

Yow, benn yaram jëkkal sa kër gi. Yeesu dafa xaalis ñuy wëccëtu, defar naa ñu def ci Jésus-Krìst. Wàll nu def bët bi, dafa defal xool la bët ci wer gi, bët sa boppam ci xët wi, am nañu ak la baax naa ci xàllit bi.

Bu bëggul xët bi, benn bëggul bi amoon naa ñu jëkk ak Yeesu-Krìst, bu dee ak benn “boton” bi dëkk.

Xëtu nañu

Benn yéegu ci biir nga defar “Le Parcours de Croissance de la Nouvelle Création” ngir jëm gi, ñoom 001, 101, 201, 301, ak 401, dafa baaxul ci niit kër gi. Yow, xëtu biñu amul fës naa ñoom “Dëggoo” bi, ak ñoom gi, yàgg ci aduna, ak benn njëkkati bi. Jëmmal yi dëgg nañu la xamul ci eglis ICC, ak daa ngir ñu waaye dem nañu. Yéegal nañu, mën nañu ko defar biir gi ICC.

Buleen ragal

Kàddu na baay gëm

” Yëreum naa, noppal ak jëfandikat naa, mën naa defar boroom laa mel ci biir gi, ngir joxe laa ñaar, ndax nga jëkk ci xel yëggi yi. Ci xel gi ñëw ci ter bi, dalal ak wàllu baatilam ngir joxe laa suuf. Yàggal ci jëmmat yi, daa ngir amulal jàng ci mët yi, ak am nañu bind ci xel yi, ak nga joxe laa fëy daal ci xel yi. Noppal ak ci wolli ay jëmmat yi, baal nañu xaalis laa ñiit ci amul ci saytu dal, amoon nañu bari ngir nopp ci defoo xëy. Ba beneen akk ndeup bi baatilam laa mel ci xel gi, nga jëkk ci yëgg bi, ak nga joxe laa mën jokkoo yëggi te nga dëpp ci defoo xel yi. Amen. “

Patrick & Deborah ETONDE Pastoor

Noppal nga di nañu ci ICC Dakar

WhatsApp
Voulez vous plus d'informations ?
icc-dakar
Bonjour bien aimé 😊 , Je suis Ruth en quoi puis je vous aider ?
Nagadef 😊, Sama tur mooy Ruth, lu ma leen man a dimbali?